59 ตอบกลับ

สู้ๆนะค่ะ อุปสรรคจะสอนให้เราเติบโตและเข้มแข็งนะค่ะ

VIP Member

สู้ไปค่ะ

VIP Member

สู้ค่ะ

สุ้ๆคะ

สู้ๆจ้า แม่บ้านนี่ก้20-21 เอง การงานไม่มีเกาะสามีไปวันๆ555. แต่ก้ต้องสู้ แม่บ้านนี้เรียนจะจบมหาลัยแค่อีกไม่กี่ปี ก้ต้องออกเพราะเราต้องดูแลตัวเล้กจะแบกท้องไปเรียนก้ลำบากเพราะคนะที่เรียนต้องนอนตี3-4ทุกวัน เช้ก้ต้องเรียนเลยเอาสุขภาพตนมาก่อนงานการเรียนค่อยหาทีหลัง

VIP Member

เราอายุห่างกะน้อง2-3ปี ก็ท้องเหมือนกัน ตอนแรกเหนื่อยมากเลยนะ แต่เลี้ยงไปๆมา ถึงเหนื่อยแต่มีความสุขนะ เรื่องเรียน เราค่อยไปเรียนก็ได้ งานก็ค่อยคิดหาทำที่หลัง แต่ถ้าพ่อ แม่ ท่านเลี้ยงให้เราได้ เราก็ออกไปทำงานนะ สู้ๆจ้ะ เราทำให้เขาเกิดมาแล้วเราก็ต้องเลี้ยงให้ดีที่สุด อย่าคิดว่าเขาเกิดมาทำให้เราเป็นแบบนี้ คิดว่าเขาคือของขวัญที่ดีที่สุดชิ้นหนึ่งที่เราสร้างขึ้นมาด้วยตัวของเราเอง ยังไงก็เป็นกำลังให้จ้าา

เลี้ยงลูกก้เป็นอีกหนึ่งบททดสอบของชีวิต ทำให้ดีที่สุดนะคะ มีโอกาสก้หางานเสริมทำ และถ้าพร้อมแล้วค่อยเรียนต่อไปเสียหายค่ะ ... อยากเป็นกำลังใจให้นะคะ ...

สู้ๆน๊า นึกถึงลูกเข้าไว้💙

สุ้ๆนะคะอย่าท้อในโชคชะตาอย่างน้อยก็มีตัวเล็กมาเติมเต็มเดียวก็ได้เรียนรุ้ว่าเปนแม่คนเปนอย่างไร