2 ตอบกลับ

VIP Member

เราฝึกน้องเอาคะ ตั้งเเต่เริ่มนั่งได้ ชัก7-8เดือนหัดให้ทานเอง ตอน 1 ขวบก็มีนะคะเเบบไม่ทานข้าว เอาข้าวมาตั้งน้องเทเล่น เหมือนจะเลือกกิน เราเลยถามว่าจะกินไม่ น้องส่ายหน้า เราเลยเททิ้ง ปล่อยให้อดไปเลยมื้อนั้น พอมื้อต่อมาเอาอะไรมาตั้ง รีบทานใหญ่กลัวเเม่เททิ้ง เเนะนำอีกอย่างเว้นมื้อนมกับข้าวให้ห่างกันพอควรคะ ถ้าน้องทานนมเยอะจะไม่ยอมทานข้าว ขนมก็เช่นกันคะ สู้ๆคะเเม่

ลองให้ทานนมพีดีชัวส์ ดูคะเเม่ เห็นหลานทานอยู่ จากเบื่ออาหารก็ทานเก่งขึ้น คะ

เป็นเหมือนกันค่ะ1ขวบ5เดือนไม่กินเลยคายทิ้งตลอด นมก็กินน้อย

เป็นคุณแม่นี้กลุ้มใจเลย ไม่กินไรเลยกลัวจะเป็นอะไรไป คิดหนักเลย สู้ๆเหมือนกันนะคะ