อยากใหม่แม่ๆแนะนำแพมเพิสหน่อยค่ะ

ตอนนี้ลูกสาวอีก2วัน2เดือนค่ะ ใส่เพิส nb ของ poko organic อยู่ แต่มันเริ่มรัดต้นขาน้องจนแดง บวกกับเวลาน้องอึแบบเต็มพิกัดหลังกินนมขอบข้างๆเอาไม่อยู่แล้วค่ะ อึทะลักออกข้าง😅 แม่ว่ามันน่าจะเล็กไปแล้วเลยขยับมาใส่ s ของ goon อันนี้มีคนให้มาค่ะ แต่พอมาใส่แม่รู้สึกว่ามันใหญ่เกินไปมากเลยค่ะ ทั้งใหญ่ทั้งยาว ข้างๆหลวมมากๆ ด้านบนก็ยาวจนถึงครึ่งหลังจนจะถึงหน้าอก อยากถามแม่ๆว่าไซส์ s ใหญ่และยาวแบบนี้ทุกยี่ห้อมั้ยคะ แล้วก็อยากให้แม่ๆแนะนำเพิสที่ไม่อับซึบซับดีๆหน่อยค่ะ ถ้าเป็นไซส์ s น้องฉี่และอึเยอะมากเลยค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุญคำตอบล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ #แม่มือใหม่

1 ตอบกลับ

ส่วนตัวบ้านนี้เปลี่ยน S ตอนน้องได้เดือนกว่าเลยค่ะ แต่ใช้มามี่ฟ้า ซึมซับดีกว่ามากค่ะ แต่แล้วแต่ยี่ห้อค่ะ ให้แม่ใช้น้ำหนักน้องเทียบดูนะคะ บางยี่ห้อไซต์/น้ำหนักไม่เท่ากันก็มีค่ะ

แม่ลองมามี่หรือเมอรี่ดูนะคะ ใช้ดีค่ะ พอดี