10 ตอบกลับ

37.4 ยังไม่มีไข้นะคะ ต้องเกิน 37.5 ไปแล้วก็เช็ดตัวย้อนศรก่อน แล้ววัดอุณหภูมิอีกทีถ้ายังไม่ลดค่อยป้อนยา ป้อนตามน้ำหนักนะคะ

เช็ดย้อนรูขุมขน เช็ดน้ำอุ่น แล้วก้กินยาค่ะ เพราะไข้วัคซีนจะตัวร้อนขึ้นมาภายในไม่กี่นาที

เช็ดตัว10นาที เช็ดย้อนรูขุมขนค่ะแม่ วัดไข้อีกที ถ้าไข้ยังไม่ลดให้ทานยาและเช็ดตัวต่อค่ะ

บ้านนี้กลางคืนเช็ดตัว กลางวันอาบน้ำ ประมาณ2-3วันหายไข้ค่ะ

VIP Member

เช็ดตัวลูกค่ะเช็ดไปมาเช็ดทุกวันค่ะเดี๋ยวก็ดีขึ้นค่ะ

เช็ดตัวดูก่อนค่ะถ้าไข้ไม่ลดก่ป้อนยาน้องค่ะ

เช็ดตัวก่อนค่ะ ถ้าไข้ไม่ลด ค่อยทานยาค่ะ

VIP Member

เช็ดตัวย้อนขนค่ะแม่ เช็ดให้ครบ15นาทีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ๆ

VIP Member

เช็ดตัวพอค่ะ