1 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องไม่เคยนอนคว่ำเลย สะดุ้งบ่อยเหมือนกันค่ะ นอนเปลด้วย บางวันนอนนาน บางวันก้อครึ่งชั่วโมงตื่นเหมือนกัน แต่ก้อไม้เปนไรนะคะ ให้น้องนอนกลางวันน้อยๆ กลางคืนจะได้นอนนานๆ บ้านนี้กลางคืนนอนเตียงไม่เคยนอนคว่ำเลย แล้วก้อไม่นอนเปลด้วยค่ะ ต้องสังเกตุน้องค่ะว่า น้องนอนแบบไหนนานแล้วไม่ค่อยตื่น ถ้าน้องนอนคว่ำได้แล้วก้อไม่น่าจะเปนอะไรนะคะ

ไม่เปนไรจ้า เด็กนอนคว่ำหัวจะได้สวยๆ ถ้าน้องคอแข็งแล้วคว่ำเป็นแล้ว ดีเลยจ้า ไม่ต้องกังวลมาก เราแค่ดูว่าน้องนอนท่าที่สบายไม่อึดอัดก้อพอจ้า