2 ตอบกลับ

เราพาเข้านอนเป็นเวลาทั้งตอนเช้าและกลางคืน ถ้าไม่กินก็จะบอกลูกว่าเวลากินต้องกินเวลานอนต้องนอนนะ นอนอิ่มกินอิ่มค่อยเล่นต่อ ถ้าไม่กินไม่นอนแม่จะไม่พาออกไปเดินเล่น (บ้านนี้เดินเล่นเช้าเย็น) ได้ผลค่ะ

เราก็บอกตอน 3 เดือนแม่ วัยติดเล่น เขารู้นะคุยได้เลย

เป็นเหมือนกันค่ะ น้อง 3 เดือน 12 วัน กินนมน้อย ต่อวันบางวันกินไม่ถึง 24 ออน อาศัยให้กินระหว่างมื้อห่างกันหน่อย 3-4 ชม ให้น้องรุ้สึกหิว ก่อนหน้าถ้าร้องก้อเล่น อุ้ม ให้ดูดจุกหลอก ได้ผลอยุ่เหมือนกันค่ะ