5 ตอบกลับ

Super Mum

แม่ไม่ต้องซีเรียสนะคะ หมอบอกว่า เด็กที่อายุยังไม่ถึง1ขวบ เราไม่ต้องไปโฟกัสกับเรื่องมื้ออาหารของลูกมาก หลักไปเลยยังต้องเป็นนมอยู่ค่ะ เอาเท่าที่เค้าจะทานพอให้รับรู้รสชาติอาหาร กินแค่ไหนก็เอาแค่นั้น อย่าฝืนอย่าบังคับ

ไม่ค่อยกินเหมือนคะ กิน 5-6 คำก็ไม่เอาแล้วติดเล่น แต่จะชอบผลไม้แช่เย็นพวกส้ม สตอร์เบอรี่ มะม่วงสุก ใส่จุกผลไม้ลูกชอบกัดๆดูดๆ😂

Super Mum

แม่ลองเปลี่ยนเมนูหลากหลายเมนูยังคะ บ้านนี้น้องได้ 8 เดือน 10วัน น้องชอบทานข้าวเหนียวไม่ชอบทานเข้าสวยเลยค่ะ ขับถ่ายปกติด้วยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ 55555

8 เดือนไม่ต้องบดละเอียดแล้วค่ะ บดหยาบได้ บ้านนี้เริ่มให้กินข้าวเม็ดบางมื้อ เมนูลองดูในเพจโบนัส ครับผม ดูค่ะแม่

แล้ว 8 เดือนกินบ้างยังคะพอดีบอกว่าให้กินตั้งแต่ 5 เดือนงงค่ะ

หมายความว่า ตั้งแต่ห้าเดือนลูกได้ลองทานอะไรแล้วบ้างคะ