2 ตอบกลับ

VIP Member

ให้ถือเองด้วย ป้อนด้วยคะ 1. เปลี่ยนเมนูอาหาร อาจจะเป็นข้าวมันไก่บ้าง เป็นต้นคะ 2. บดหยาบ บดละเอียด หั่นชิ้น 3. เปลี่ยนภาชนะ ช้อนส้อมคะ เปลี่ยนรูปแบบ เปลี่ยนสี ตลอดจนใช้มือแม่บ้างคะ น้องจำอุปกรณ์​ใส่คะ 4. ผลไม้เปลี่ยนชนิดคะ มะละกอ แก้วมังกร กีวี อโวคา​โด​ แอปเปิ้ล บ้านนี้ลูกชอบข้าวมันไก่มากคะ

ไม่เป็นไรคะแม่ แม่หาทำของหลายๆรุปทรงหลายสี มาให้เขาดูคะ เด่วก็จะหัดจับที่สนใจเองคะ เอาช้อนส้อมมาให้ถือด้วยนะคะ น้องพึ่ง8เดือนอย่าบังคับนะคะ ยังกินนมเป็นหลักคะ อีกอันคือของกินที่เปฌนของเล่นเด็ก ช่วยได้มากคะ ในช้อปปี้ลาซาด้าแม่ลองหาดูนะคะ

Super Mum

บ้านนี้น้องไม่ยอมให้ป้อน เลยมาสาย Blw ค่ะ✌️✌️✌️

สนใจblwมากๆค่ะ เคยศึกษาแล้วแต่ทำไม่ได้ค่ะ ที่บ้านไม่สนับสนุน เราต้องไปทำงาน จ.-ศ. 😢