4 ตอบกลับ

ไปหาหมอ ฝากท้องเลยจ้า เพื่อดูว่าการตั้งครรภ์นั้นปกติหรือไม่ (อยู่ในมดลูกและเติบโตสมกับช่วงระยะเวลาหรือเปล่า) ต่อมาก็เพื่อดูความสมบูรณ์ของทารกว่าอวัยวะต่างๆเป็นอย่างไร ปกติดีหรือไม่ รวมถึงคุณหมอจะได้จัดยาบำรุงครรภ์ให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ🤗

ใกล้เคียงก้บเรามากเลยค่ะ เราประจำเดือนครั้งสุดท้ายคือ22ก.พ. ตรวจแล้วขึ้น2ขีดเลยไปฝากครรภ์มาแล้วค่ะ ท้องใหญ่ขึ้นมากเหมือนกัน แต่เราอ้วนอยู่แล้วด้วย ตามแอพนี้บอกว่า ช่วงนี้ นน. เราจะขึ้น1-2 โล นะคะ

ตัวไปฝากท้องมายัง

เช้คก่อนด้วยตัวเองก่อนพบหมอเรยค่ะ ลองชื้อที่ตรวจครรภ์ร้านขายยามาตรวจดูนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ

VIP Member

ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาเช็กยังคะ

ลองแล้วคะขึ้น2ขีด