4 ตอบกลับ

มีสิทธิบัตรทอง30บาทไหม ถ้ามีก็ฟรีนะ ส่วนเรื่องจะย้ายที่ฝาก แนะนำให้โทรคุยกับอนามัยก่อน

ขอบคุณค่ะ

ไปตรวจอนามัยใกล้บ้านได้นะค่ะ นานๆทีคุณหมอที่อนามันก็จะให้ไปโรงพยาบาล

ที่อนามัยเค้าบอกหนูว่าตรวจที่โรงพยาบาลอะไรให้เสจค่อยมาฝากที่อนามัยต่อถ้าเปนแบบนี้หนูก้ต้องรอแต่เงินสิ้นเดือนอย่างเดียวหมอก้นัดหนูทุกๆ2อาทิตหนูก้ไม่มีเงินไป

ฝากที่โรงพยาบาลรัฐไม่เสียค่าใช้จ่ายนะคะ ส่วนมากใช้บัตร30บาทได้เลยค่ะ

หนูก็ไม่รู้เค้าบอกหนูแบบนี้หนูก้ไม่รุ้จะไปปรึกษาทางไหนยาก้หมดกินรอแต่เงินสิ้นเดือนอย่างเดียวเลยกลุ้มใจมากเลยตอนนี้

โรงพยาบาลมีสิทธิบัตรทองฝากครรภ์นะคะเเม่ สามารถใช้ได้ไม่เสียเงินค่ะ

หนูมีประกันสังคมอยู่อ้ะค่ะหนูไปถามที่โรงบาลเค้าบอกต้องรอประสังคมหมดอายุถึงจะต่อบัตรทองได้