1 ตอบกลับ

ถ้าไม่มีมูก(อาจมีเลือดออกมาด้วย) มีน้ำเดิน(น้ำคร่ำสีใสค่ะกลั้นได้หรือไม่ได้ให้ไป รพ ไว้ก่อน) ปวดท้องถี่ขึ้น นานขึ้น ประมาณ1-2นาที(อาจจะนานกว่านั้น)กลับมาปวดใหม่ ปวดนานหลายชั่วโมง ปวดเหมือนประจำเดือนมา อาจจะปวดเหมือนปวดอุจจาระร่วมด้วย ท้องแข็ง ก็เป็นอาการเจ็บท้องเตือนค่ะ แนะนำให้จดไว้ค่ะตอนที่มีอาการ เพราะต้องบอกหมอค่ะถ้าจะคลอดแล้ว เราก็ปวดแบบคุณแม่เลยค่ะ ตอนนี้37w+2d ยิ่งถ้าลูกดิ้นด้วยตอนปวดท้องเตือน น้ำตาแทบไหลเลยค่ะ555

จริงค่ะ แถวขาหนีบปวดมาก555