5 ตอบกลับ

ไม่ได้บอกใครค่ะ จน 4 เดือน เพื่อนเริ่มสังเกต ไม่ได้ปิดบังแค่ไม่ได้ประกาศ ใครถามก็บอก ตอนนี้เกือบ 5 เดือนแล้วรู้เกือบทุกคนแล้วค่ะ

เราบอกค่ะ จะได้ช่วยกันระวัง แม่บ้านจะได้เช็ดพื้นแห้งๆ เพื่อนไม่เล่นแรงๆ เค้าจะได้เข้าใจถ้าไม่ยกของหนัก เดินเยอะ

บอกตั้งแต่รู้เลยค่ะ ที่ทำงานน่ารักมาก พอรู้ว่าท้องมีแต่คนห้ามยกของหนัก ไม่ให้เราเดินเยอะค่ะ

เราเห็นด้วย..ว่าควรบอกนะ..อะไรที่เค้าพอจะช่วยได้เค้่จะได้ช่วย หรือไม่ใช้งานหนัก เช่นยกของ..

เราบอกค่ะ ทุกคนช่วยกันระวังกันหมดเลย บอกใว้ให้เค้าระวัง

VIP Member

รอคนสงสัยถึงบอกค่ะ