2 ตอบกลับ

ถ้าไปคลอดที่โรงพยาบาล คนละหมอกับที่ฝาก ต้องไปตรวจและฝากครรภ์ที่โรงพยาลด้วยค่ะ เค้าจะได้มีประวัติเรา เราก็กำลังจะย้ายไปฝากที่โรงพยาบาลค่ะ เพราะหมอที่เราฝาก อยู่คนละโรงพยาบาลที่เราจะคลอด

เอาสมุดสีชมพู และวิตามินที่กินอยู่ทุกอย่างไปด้วยนะคะ ควรไปก่อนแต่เนิ่นๆค่ะ โรงพยาบาลที่เราจะไป กำหนดให้เราไปก่อน 28 สัปดาห์ เพราะเราจะซื้อแพ็คเกจเหมาจ่ายค่ะ

Super Mum

เราฝากคลินิกที่หมอทำงานอยู่รพ.รัฐที่จะไปคลอด หมอจะมีจดหมายให้ค่ะ พอถึงวันคลอดก็ไปคลอดเลย เอาสมุดชมพูไปด้วยนะคะ