สอบถามที่ฝากครรภ์หน่อยค่ะ

ตอนนี้ฝากครรภ์ที่จุฬา คลีนิคพิเศษ แต่หมอค่อนข้างที่จะเฉยๆ คือแค่สอบถามเบื่องตัน ไม่มีแนะนำ เราถามไรหมอจะบอกว่า ก็ให้ไปดูเอาเลยว่าคนท้องควร หรือ ไม่ควรทำไรเอาเอง ข้อมูลเยอะแยะ เหมือนตรวจจบๆไป ตอนนี้ 16 วีค ตรวจไป 3 ครั้งแล้วค่ะ เดือนนี้ตรวจครั้งที่ 4 ล่าสุดตรวจสุขภาพบริษัทต่างรพ. เม็ดเลือดขาวเราสูงหมอแนะนำดีมาก ไข้ขึ้นต้องหาหมอทันทีนะ นู้นนี้ (ต่างกับหมอที่จุฬา เราเห็นผลเรารู้ว่าสูงแต่หมอไม่พูดไรเลย) เราอาจจะดูเยอะแต่เราอยู่คนเดียวไม่มีที่บ้านแนะนำ และเป็นท้องแรก หาข้อมูลเองมันได้แค่เบื่องต้นอยู่ดี. ใครมีหมอหรือโรงพยาบาลแนะนำมั้ยคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ