ตอนนี้ปัญหาเรื่องการปั้มนมให้ลูก มาทำงานแล้วไม่มีเวลาปั้มนม ทำให้น้ำนมไม่ค่อยไหล ลูกไม่ได้ดูดเต้าแล้ว มีวิธีไหนช่วยได้บ้างมั่ยค่ะ ขอคำแนะนำจากแม่ๆ หน่อย .. ??

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทำ pp ค่ะ ต้องขยันทำค่ะ ถ้าไปทำงานปั้มได้แค่เที่ยงก็ต้องปั้มค่ะ แต่ก่อนไปหรือกลับจากที่ทำงาน ระหว่างนี้ต้องขยันปั้มค่ะ แม่บ้านนี้ปั้มที่ทำงานและกลางคืนให้ลูกเข้าเต้าค่ะ ถ้าอยากให้นมกลับมาต้องขยันปั้มทำเหมือนลูกดูดนมปกติค่ะ

นวดเต้า, ทำpp ,บีบเอาไขมันออกจากหัวนม ดื่มน้ำไม้นมนางต้มดื่มอุ่นๆทั้งวัน อันนี้คือที่เราทำนะ น้ำมาจริง แต่ต้องใช้เวลา ห้ามเครียด เราปั้มล้วน ทำงานเช่นกัน อาศัยขยันปั้ม.. ทั้ง 2 ชม. ส่งนมไปให้ลูกทุกอาทิตย์เลยจ้า

Post reply image

มีเวลาแว้บไม๊คะ บ้านนี้ทำงานก้แว้บเที่ยงค่ะ วีนละรอบก้ยังดี เลิกงานก้รีบปั้มๆออกเลย กลางคืนลุกดุดต่อ น้ำนมไม่หายค่ะอิ่มชัวร์ ตอนนี้5เดือน..กินไม่เก่งนมเต็มตุ้เลยค่ะตอนนี้

อ่านเพิ่มเติม

แถวบ้านมีนักกายภาพที่นวดกระตุ้นน้ำนมมั้ยค่ะ เห็นพี่ไปนวดแล้วน้ำนมกลับคืนมาค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-37510)

ตัวนี้ช่วยกู้ได้ค่ะ

Post reply image