13 ตอบกลับ

ไตรมาสที่1ได้500 ไตรมาสที่2ได้300 ไตรมาสที่3ได้200 รวม1000บาทมีใบเสร็จใบรับรองแพทหรือรอเบิกทีเดียวตอนคลอดก้ได้จ้😊

ประกันสังคมมาตรา33เบิกได้ป่าวค่ะแร้วต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง

เรายื่นทีเดียวตอนคลอดใช้ใบเสร็จ3ค่ะได้รวมกับค่าคลอดบุตรเลยค่ะยื่นแค่5วันเงินก็เข้าแล้วค่ะ

แต่ต้องฝากไม่เกิน 12 วีค และ มีใบรับรองแพทย์ว่าฝากครรภ์จริงตอนกี่สัปดาห์ แนบไปด้วยค่ะ

ใช้ใบรับรองแพทย์ กับใบเสร็จที่เราจ่ายเงินค่ะ ใบเสร็จต้องมีคนเซ้นรับเงินด้วยนะคะ

ถ้าฝากที่โรงพยาบาลแต่ไม่ครบพันประมาณ 915 บาทเบิกได้ไหมคะ

เราฝาก ที่คลีนิค จะเบิกได้ไหมคะ ไม่เห็น เขามีใบเสร็จ ให้เลย

Kung charoenying ขอสอบถามหน่อยคะ ว่าถ้าเรา จะไปเบิก เราต้องไปที่ ประกันสังคม ใข่ไหมคะ แล้วถ้าเราจะรอ ไปเบิก พร้อมเงินค่าคลอดบุตร ทีเดียวเลย จะได้ไหมคะ ท้องแรกคะ ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรคะ

ใช้บิลเดียวได้มั้ยคะ เอกสารต้องเป็นตัวจริงด้วยมั้ย

ค่าฝากครรภ์เบิกได้ตอนไหนค่ะหรือว่ารอหลังคลอด

ไม่ต้องรอหลังคลอดเราสามารถเบิกได้เลยใช่ไหมค่ะ

VIP Member

ขอบคุณค่ะ เเต่สำรองจ่าบไปก่อนใช่ไหมค่ะ

ใบเสร็จอย่างเดียวได้ใหมคะแม่