2 ตอบกลับ

เราเช็คเรื่องท้องอืดก่อนเลยค่ะ บ้านนี้ให้เข้าเต้าถี่มากไปจนเป็น overfeeding ตอนแรกไม่รู้คิดว่าลูกอ้วน ไม่มีใครทัก จน 2 เดือนเริ่มเอะใจสงสัย เลยหาคลิปดูเลยรู้ค่ะ 😂 จากนั้นก็ปรับการให้นมเลย ไม่ถึงเวลาไม่ให้กิน ร้องก็อุ้มกล่อมวนไป บางวันเรากินไม่เลือกลูกปวดท้องก็มี สมบุกสมบันมาก

ขอบคุณค่ะ 😀

Super Mum

อุ้มเดินค่ะแล้วน้องจะสงบ ถ้าน้องหลับเวลาแม่อุ้มเดิน แม่จะค่อยๆล้มตัวเองลงนอนค่ะ แล้วนอนกอดเค้าซักแปบให้แน่ใจว่าหลับสนิท ถึงค่อยๆเอามือออกค่ะ

ขอบคุณจ้า 🥰