52 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ..หมอนัดแล้ว..ท้องเล็กมากกลัวน้องได้เข่าห้องอบ..ผ่าโรงบาลเอกชน กลัวน้องเข้าอบกมอบอกตอนนี้น้อง2.6-2.7แต่ต้องดูตอนน้องออกมาว่าจะกินเก่งไหม😭😭😭

แม่บ้านนี้มีแต่คนทักว่าท้องเล็กน้ำหนักก่อนคลอดขึ้นแค่8โลเองค่ะ แต่พอคลอดน้องออกมาโอ้โห3920คับผมใครว่าแม่ผมท้องเล็กคับ คือกินแล้วลงลูกหมดค่ะ

บ้านนี้ ตอนแรกหมอ ซาวด์ให้น้ำหนักน้องตกเกณฑ์ตลอด คุณหมอเลยแนะนำให้กินไข่วันละ 2 ฟอง น้ำเต้าหู้ 1 ถุง ต่อวัน นมอีกตอนนี้น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ปกติแล้วค่ะ

เราก็35+5w หมอซาวตอน35wได้2500 แม่ลองกินอาหารมื้อหลักที่มีปีะโยชน์นะคะ ระหว่างมื้อก็เสริมกล้วยไข่นมเพิ่มไปค่ะ สำคัญคือนอนหลับให้เพียงพอค่ะ

บ้านนี้คลอดน้องวีคที่38 ผ่าคลอด น้ำหนักน้อง2930กรัม แต่ก้แอบตัวเล็กยุค่ะทั้งน้องยังได้ยุไฟ2คืน หมอบอกไม่เป็นรัยพยายามให้น้องกินนมเยอะๆ

อย่าไปเครียดลองกินพวกเนื้อสัตว์เพิ่มดูคะ ตอนเราท้องที่3น้ำหนักขึ้นแค่5กิโเอง เพราะเป็นเบาหวานเลยโดนคุมอาหาร สรุปน้องออกมา3157กรัมคะ

บ้านนี้35+5วีค 1878กรัมค่ะ หมอบอกตัวน้องเล็ก แม่ก็กินเก่งน่ะ แต่หมอนัดอาทิตหน้าถ้าน้ำหนักน้องอยู่คงที่แล้วน้ำคล่ำลดอีก หมอนัดผ่าจ้า😂😂

แม่บ้านนี้ไปซาวด์ตอน 38 w นน.ของ2945 แต่คลอดน้อง 39+6w นน.ของน้อง 3390 บางทีอาจจะไม่แน่นอนเสมอไปค่ะ ยังไงเอาใจช่วยนะคะ ยังมีเวลาบำรุงได้อีกค่ะ

บ้านนี้ 34 W 2day น้ำหนักน้อง 2,000 g. เองค่ะ หมอบอกน้องตัวเล็ก โค้งสุดท้ายแล้ว ให้ทาน ไข่ขาว เนื้อ นม เน้นเยอะๆโดยเฉพาะไข่ขาววันละ 3-4 ฟองค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ตอย35wได้2400ตามเกณฑ์คะแม่ลองซื้อตัวนี้มาทานนะคะน้องจะดูดซึมได้ดีท้องแรกเรามีปัญหาเรื่องลูกตกเกณฑ์ใช่ตัวนี้ได้ผลคะ