6 ตอบกลับ

บ้านนี้นมผงวันล่ะ4ครั้ง ถ้ามีกากใย เหลว ถือว่าปกติ ถ้ามีมูกเลือดเป็นน้ำเลยถือว่าท้องเสีย

ขอบคุณ​มากๆนะคะ​

บ้านนี้ 2 เดือน 14 วัน ถ่ายวันเว้นวัน วันละ ครั้ง ค่ะ บางรอบก็ถ่าย2 วันติด ส่วนมาก วันเว้นวัน

ถ่ายน้อยจังเลยค่ะคุณ​แม่​

Super Mum

บ้านนี้ทานนมแม่ล้วน ก็ประมานนี้ค่ะ ถ้าน้องร่าเริงปกติ กินปกติ ก็เป็นปกติค่ะ

คนแรกเหมือนกันค่ะ

ปกติค่ะ แต่ก็ต้องสังเกตสีของอุจจาระน้องด้วยนะคะ

ขอบคุณ​มากๆค่ะ​ ตอนนี้สีเหลือง​ปกติ​แล้วค่ะ

Super Mum

บ้านนี้น้องกินนมแม่ล้วน ก็เป็นเหมือนกันค่ะ

อาจกินน้ำนมส่วนหน้าเยอะไปค่ะ

น่าจะใช่ค่ะ​ คุณ​หมอเคยบอกเหมือนกัน​