สอบถามค่ะ คุณแม่เริ่มซื้อของใช้ไว้ให้ลูกกี่เดือนคะ🥰

ตอนนี้ท้องได้ 6 เดือนแล้วค่ะ เราเริ่มทยอยซื้อของใช้มาไว้ก่อนได้มั้ยคะ พวกอ่างอาบน้ำ ขวดนม ของใช้ส่วนต่างๆที่ไม่หมดอายุค่ะ ของใช้ที่ใช้งานได้ยาวนาน เลยอยากสอบถามว่าเราสามารถซื้อมาไว้ก่อนได้มั้ยคะ เพราะไม่อยากให้กระทบกับเดือนนั้นๆ แต่เสื้อผ้าลูกน่าจะช่วงใกล้ๆคลอดค่อยจะซื้อค่ะ ส่วนตัวไม่ได้ถือนะคะแต่ทางแม่แฟนกับแม่เราแกถือไม่อยากให้ซื้อมาไว้ แต่ค่าใช้จ่ายเราก็เยอะค่ะ ถ้าซื้อรอบเดียวกลัวกระทบเดือนนั้นทั้งเดือนค่ะ🥰💖#คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

1 ตอบกลับ

ซื้อไว้ได้เลยคะ เริ่มตากอาไรไม่เป็นรุปร่างก้อได้ ของเด็ก ซื้อรอบเดี่ยวใช้จ่ายเยอะ ทยอยซื้อจะได้แบ่งเงินได้ถูกคะ😊

เดี่ยวจะมีจิปาทะ ช่วงคลอดและหลังคลอดอีก สุ้ๆคะ😊