สอบถามอาการน้องโกงตัว

ตอนนี้ท้องได้ 37 W คะ เมื่อช่วง 4 ทุ่ม เหมือนปวดท้องคนจะเป็นรอบเดือน อยู่พักใหญ่ๆ แล้วหาย แต่น้องโกงตัวทั้งคืน เช้ามา ไม่แค่ใจกว่าเจ็บเหมือนเมื่อคืนไหม แต่ตอนนี้น้องก็โกงตัวครึ่งวันแล้ว เหมือนทำให้เราไม่แน่ใจ ว่าเจ็บท้อง หรือ แค่โกงตัว ทำให้ไม่อยากเดิน เสียวร้าวจิมิไปหมด แล้วน้องดิ้นน้อยมาก แบบนี้ปกติไหมคะ แม่กังวลมาก บอกอาการไม่ถูกด้วยคะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่