4 ตอบกลับ

ถ้าหลังอาหารดิ้น3-4 ถือว่าปกติค่ะ ตลอดทั้งวันน้องดิ้น10ครั้งหรือมากกว่าก็ปกติค่ะ พื้นที่แคบลงเลยทำให้น้องไม่มีพื้นที่ดิ้นบ้านนี้35Weekน้องโก่งตัวบ่อยมาก

ปกติค่ะ ยิ่งอายุครรภ์เยอะที่ในท้องมันจะน้อย ถ้าไม่ดิ้นเลยก็ควรไปหาหมอค่ะเเม่ บ้านนี้35+6wยังรู้สึกดุ๊กดิ๊กอยู่ เเถมโก่งตัวจนท้องเเข็งค่ะ

ปกติค่ะ เขาจะไม่ดิ้นค่ะแต่จะโก่งตัวแล้วสะอึก พอเข้า37-38wจะนอนนานกว่าปกติต้องคอยกระตุ้นให้เขาขยับตัว

ปกติ ลูกตัวโตแล้วพื้นที่น้อยลง เเต่ถ้าไม่ดิ้นเคยรีบไปหาหมอคะ