13 ตอบกลับ

หาหมอค่ะ​ อาจเป็นภาวะแท้งคุกคาม​ หมอจะฉีดยากันแท้งให้และแม่ก้ต้องอยู่เฉยๆหรือนอนเฉยๆเหมือนคนไข้ติดเตียง​ บ้านนี้ก้เป็นแต่ก้ไม่เฉยเท่าไหร่​ 555​ แม่บ้านนี้หัวดื้อจ้าแต่ก้ดูแลตัวเองจนท้องครบ​20w​ หมอบอกน้องเริ่มอยู่ตัวน้องเกาะมดลูกได้ดีแล้วก้รู้สึกดีใจมาก​ แต่แม่ก้รั้นทำนั่นทำนี่อยู่ตลอดเวลาแค่ระวังและดูแลตัวเองให้มากกว่าเดิม​ ตอนนี้​ 39+4​ ใกล้คลอดแล้วจ้า​ เป็นกำลังใจให้จ้าแม่​ สู้ๆ​ ❤️❤️

นี่ก็ออกเหมือนกันค่ะเหมือนเป็นประจำเดือนเลย ไปหาหมอฉีดยากันแท้งไป1เข็มและให้ยามาทาน หมอบอกภาวะเสี่ยงแท้งคุกคาม เลือดออก2วันค่อยหาย

แอบกังวลเหมือนกันจ้า

บ้านนี้มีเลือดออกตอน12w ไปหาหมอฉีดยากันแท้งไป1 เข็มหมอให้นอนพัก 1 อาทิต ห้ามยกของหนัก ห้ามทำงานบ้านทุกอย่าง ตอนนี้ 28w แล้วคะ

แป้งก็ไม่ปวดท้อง หมอให้นอนโรงบาล หายแล้ว แต่ให้นอนเฉยๆ ไม่ให้ทำอะไรเลย

ขอบคุณแม่ๆมากนะค่ะ น้องปลอดภัยดีค่ะ แต่ต้องระวังให้มากๆๆเพราะรกต่ำ..

บ้านนี้เป็นตอน14wค่ะ หมอให้นอนเฉยหลังๆมาก็ปกติดีค่ะ

หาหมอด่วนๆเลยคะแม่ เค้าเคยเป็นแบบนี้

คุณแม่ต้องไปหาหมอนะคะ

รีบหาหมอด่วนๆ

ไปหาหมอด่วนเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ