13 ตอบกลับ

ค่อยๆๆเตรียมก้อดีนะคะ เพราะเวลาฉุนเฉินจะได้ยกตะกร้าไปเรยแม่บ้านนี้เริ่มเตรียมไว้นิดเดียวตอนเข้า9เดือนแม่เกิดภาวะท้องแข็งต้องผ่าคลอดก่อนวันหมอนัดคลอดวุ่นวายมากเรย

เเม่จะเตรียมตอน 8 เดือนคะ มันใกล้จะคลอดแล้ว ต้องมีความพร้อมคะ คุณแม่เริ่มได้เลยนะคะ เดี๋ยวจะเบลอ จะได้รู้ว่าจะเอาอะไรบ้่าง ทยอยๆไปนะคะ 🌷❤️

บ้านนี้ยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยจ้า พอดีทางบ้านเค้าถือ 😂 33 W 3D คนเป็นแม่ อยากเตรียมใจจะขาด

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่ทราบเพศเลยค่ะ กลัวว่าท้องใหญ่จะไม่สะดวกเดินเลือกค่ะ

บ้านนี้จะ8เดือนแล้ว ยังไม่เตรียมอะไรเลยจ้า กะว่าอีกสักหน่อยจะเตรียมแล้ว

VIP Member

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่7เดือนค่ะ เอาที่จำเป็นหลังคลอดค่อยซื้อเพิ่ม

ค่อยๆทยอยเตรียมตั้งแต่ 7 เดือนค่ะ ไปงานเบบี้ที่ไบเทคก็ช่วง 7 เดือน

ซื้อครบแล้วคะ เหลือซักจัดของ ตอนนี้34wแล้วเหนื่อยมากค่ะ

บ้านนี้ยังไม่เตรียมเลยจ้า 9 เดือน แล้ว

บ้านนี้เตรียมตอน 7-8 เดือนค่ะะ