9 ตอบกลับ

ตอนนี้ 8 w ไม่แพ้ แต่มีอาการเบื่ออาหาร / ตอนไปหาหมอครั้งแรกนับตามรอบเดือนมาครั้งเเลกล่าสุด ได้ 7 w แต่พอหมดซาว บอกว่าหมอขอนับ วีค ช้าลง 1 สัปดา เพราะขนาดตัวเด็กยังไม่ถึง 7 w ขอเราหมอนับช้าลง 1 อาทิต

ไม่แพ้แต่เบื่ออาหารค่ะ ส่วนการนับหมอบอกว่า นับจากวันแรกที่มีครั้งสุดท้าย วันแรกของเดือนที่มาล่าสุดอะคะ

8วีคยังไม่แพ้ใดใดเลยค่ะ กินเก่งมาก ต่อไปจะมีโอกาสแพ้ท้องมั้ยคะ หรือถ้าตอนนี้ไมม่แพ้ก็จะไม่แพ้เลย

เหมือนกันค่ะ มีเบื่ออาหาร ตอนนี้14Wแล้ว ยังไม่มีอาการแพ้เลย และลูกก็ปกติดีทุกอย่างค่ะ

Super Mum

อายุครรภ์ นับจากวันแรกที่มีประจำเดือนครั้งสุดท้ายค่ะ

เบื่ออาหารเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอน้ำหนักลดลงสุดๆ

โชคดีมากคะแม่ไม่แพ้ บ้านนี้พึ่งกินข้าวได้2วัน

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเบื่ออาหาร

คลีนิค