9 ตอบกลับ

คลำท้องหาก้อนแข็ง ๆ แล้วจิ้มโลดค่ะ น้องจะดิ้นหนีมือ ถ้าจิ้มแล้วดิ้นคือปกติ ที่นิ่งอาจจะแค่หลับ แต่ถ้าจิ้ม 2-3 ชม. ไม่ดิ้นเลย ทำอย่างอื่นก็ไม่ดิ้น แนะนำหาหมอนะคะ

บ้านนี้ก็เคยมีค่ะที่นิ่งๆไป พอเราทานน้ำเย็นๆไปน้องดิ้นนะ บางทีเราก็เปิดเพลงค่ะ ตอบสนองเหมือนกัน แม่ลองเปิดเพลงให้น้องฟังดูสิค่ะ ว่าดิ้นรึป่าว

โอ้โห บ้านนี้ 7 เดือนเหมือนกันค่ะ ดิ้นไม่พักเลย แม่ลองลูบท้อง สะกิดน้อง ดื่มน้ำเย็นๆ หรือเปิดเพลงดูนะคะ ถ้าน้องยังไม่ตอบสนอง ควรไปพบแพทย์ค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันคะ 7 เดือน แรกๆดิ้นดีมากอยู่พอมาวันหลัง เงียบไปทั้งวันเลยคะ แต่ก็มีสะอึกบ้าง บางวันดิ้นน้อยบางวันดิ้นมาก บางทีก็แอบกังวล

บ้านนี้ 5 เดือนค่ะ น้องดิ้นเก่งคะบางวัน แต่มีบางวันดิ้นน้อย แม่จะปลุกน้อง ด้วยการนอนตะแคง แล้วลูบท้องเบาๆ สักพักน้องก็จะตอบสนองค่ะ

คุณแม่ลองกินน้ำปั่นหวานๆสักแก้วนะคะ แต่ถ้าไม่ดิ้นลองไปปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

แม่ลองกระตุ้นดูค่ะของแม่อยู่บ้านไม่ดิ้นแต่พอนั่งรถดิ้นทีฉี่แทบแตก

ทางนี้จะ8 เดือนแล้ว ดิ้นนึกว่ายุในผับเรย เอาจนแม่จุก

VIP Member

ดิ้นต่ำกว่า10ครั้งควรไปหาหมอค่ะ