7 ตอบกลับ

เป็นจ้าตอนไปหาหมอรอบแรกนึกว่าตัวเองประจำเดือนจะเลื่อนตอนไปนะจะ 3W ตรวดขึ้น2ขีดจัดมาก หมอซาวไม่เจออะไรเลย นัดไปวันนี้ เจอถุงกับตัวขาวไปเล็กๆ ได้ 5W5D แล้ว สู้ๆนะคะไม่ต้องกังวลน้า💖💖

ไปฝากมาแล้วสบายใจเลยค่ะ...เจอถุงตั้งครรภ์และหัวใจค่ะ...5w5dค่ะ

อาการเหมือนกันเลยค่ะ และกังวลเหมือนกันด้วย ต้องรอ6wkไปซาวน์ซ้ำอีกทีให้แน่ใจ ตอนท้องแรกเจ็บอยู่ แต่ไม่เจ็บขนาดนี้ค่ะ /ขอให้แข็งแรงปลอดภัยนะคะ

บีบมือเลยค่ะแม่ กังวลไปหมด รู้ว่าคิดมากไม่ดี แต่หยุดกังวลไม่ได้ค่ะ แต่อาการเป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บท้องน้อย คัดนมมากๆ แต่ไม่มีเลือดค่ะ

ไปหาหมอแล้วค่ะ ตอน4วีค แต่ซาวไม่เจออะไรเลย แม้แต่ถุงตั้งครรภ์ หมอไม่ได้ให้ฝากครรภ์ แต่นัดเป็นเดือนถัดไปแทนค่ะ

เป็นอยุ่ค่ะ อาการจะคล้ายๆปวดท้องเหมือนเป็นเมน เมื่อวานเพิ่งไปหาหมอ หมอบอกว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้จะครบ5วีคแล้ว รออัลตร้าซาวน์อีก2อาทิตย์ค่ะ

เราก็ปวดค่ะ หมอบอกปกติค่ะ ไม่ต้องกังวลไปนะคะ

VIP Member

เคยค่ะ เป็นหน่วงๆหมอว่ามดลูกกำลังขยาย