9 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้4เดือนเหมือนกันค่ะท้องยังออกมาหน่อยๆเองค่ะท้องแฝดด้วยแต่ซาวมาแร้วล่าสุดน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีทั้งสองค่ะ. แม่ได้ซาวมั้ยคะถ้าซาวหมอจะบอกน้ำหนักน้องเองถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก้ไม่ต้องกังวลนะคะท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญจ้า

ซาวแล้วค่ะ หมอบอกแค่เพศแต่ไม่ได้บอกน้ำหนักเลยค่ะ

เคยซาวด์ไหมคะ ถ้าซาวด์แล้วมันจะมีน้ำหนักบอก หรือไม่คุณแม่ก็ถามหมอ ของเราปกติหมอบอกทุกรอบค่ะ แค่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ ท้องเล็กท้องโตไม่สำคัญค่ะ😊

VIP Member

ซาวด์นะคะ และใน app นี้จะมีบอกว่าเด็กขนาดเท่าไหร่แล้ว ท้องโตไม่โต วัดไม่ได้ค่ะ แล้วท้องจะเริ่มโตเร็วประมาณ 5-6 เดือนขึ้นไปค่ะ

ถ้าแม่เครียดมาก ควรไปพบหมอเพื่อซาวด์ดูน้ำหนักลูกนะคะ บางคนท้องไม่ออกจน 9 เดือน แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ก็มีจ้า

เหมือนกันเลย ตอนนี้ท้อง 5 เดือน น้ำหนักก็ไม่ขึ้น แต่ไปหาคุณหมอ เด็กก็ปกติ ทุกอย่างจร้า

เหมือนกันเลยค่ะกลัวน้องไม่โตเพราะท้องไม่โตนเำหนักแม่ก็ไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้5เดือนแล้วท้องเล็กเหมือนกันจ้ากังวลมากคุณก็ไม่ซาวด์ให้สักที

บ้านนี้ออกตอน 7-8 เดือนค่ะ ถ้าน้ำหนักน้องปกติก็โอเคแล้วค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ท้องออกตอน 5 เดือนค่ะ

คุณแม่กังวลกลัวน้องเจริญเติบโตช้าค่ะ