23 ตอบกลับ

ก่อนท้องก็ใช้กานิเย่ทั้งตัวค่ะ แต่พอท้องเลิกใช้ทั้งหมดเลย เพราะกานิเย่มีส่วนผสมของไวท์เทนนิ่ง อาจมีผลกระทบกับตัวอ่อนได้ ก็เลยเปลี่ยนมาใช้ผลิตภัณฑ์ของเด็กทั้งหมด ปลอดภัย ไม่ต้องกังวลเรื่องสารเคมีค่ะ แม่ลองค้นกลูเกิ้ลเกี่ยวกับไวท์เทนนิ่งและวิตามินเอกับคนท้องดูค่ะ น่ากลัวอยุ่

เห็นส่วนมากก็บอกว่าใช้ได้กันนะค่ะ ปกติก่อนท้องเราก็ใช้ทั้งตัวทั้งหน้า ครีมอะไรใช้ดีเราใช้หมด แต่พอรู้ว่าตัวเองท้องหยุดครีมหมดทุกอย่าง เราไม่รู้ว่าตัวไหนมันมีส่วนผสมของอะไรอยู่ เราเลยเลือกผิวกายกับผิวหน้าแห้งดีกว่าให้เป็นอันตรายต่อลูกค่ะ

ตอนท้องเราใช้ได้ พอคลอดออกมาต้องงดทุกอย่างเลย เคยหอมน้องครั้งหนึ่งแล้วน้องแพ้เครื่องสำอางแม่ แม่เลยยอมที่จะไม่แต่งหน้าเลย(เว้นแต่ออกไปธุระข้างนอก)

ใช้ได้นะคะ.แต่บ้านนี้ชอบใช้ครีมแตงโมค่ะ.ทาง่ายดีไม่ต้องลงแป้งเพิ่ม

เราใช้ก้ปกติดี. เห้นพี่สาวแต่งหน้าจนคลอดก้ปกติดีนี้ค่ะ ทาได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้จ้า ใช้ตั้งเเต่ยังไม่ท้องจนใกล้จะคลอดแล้วค่ะ

ถ้าแม่ไม่แพ้ไม่เหม็นก็ใช้ได้เลยนะคะ ทางนี้ใช้ปกติเลย

ครีมทาหน้าใช้ได้ปกติค่ะยกเว้นพวกครีมทาสิวห้ามใช้ค่ะ

ใช้มาตลอด ตั้งแต่ยังไม่ท้อง จนตอนนี้ได้ 7เดือนแล้วค่ะ

บ้านนี้ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 37 วีคแล้ว