5 ตอบกลับ

39+1 เริ่มเหมือนกันคะ แต่รอเจ็บท้องแบบจริงๆถึงจะไปคะ ตอนนี้เจ็บพอทนเหมือนปวดท้องประจำเดือน (ไม่ถึงกลัวหมอให้กลับมาคะ) เลยรอให้แน่ใจก่อน แต่ถ้าแม่เจ็บท้องมากๆ ไปดีกว่านะคะ

ขอบคุณค่ะ

ควรไปหาหมอนะค่ะ อาการของแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคน เจ็บท้องมีมูกไส แต่ม่มีน้ำเดินก้มีค่ะ

ท่ามีอาการปวดท้องร่วมด้วย ควรไปค่ะ ท่าไม่มั่นใจ ก้โทถามหมอค่ะ

เจ็บถี่ทุก10-15นาทีไปเลยค่ะ เพราะอาการก่อนคลอดของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

39+3ค่ะ มีเหมือนกันเลย แต่ไม่ไปค่ะ รอเจ็บท้องก่อน

นั่นแหละ ไม่งั้นก็ต้องมีมูกเลือดปนด้วย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️