7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดเป็นพักๆ เราปวดจนชาจนเดินไม่ได้ อยากร้องไห้มากๆ พอไปหาหมอของเราปากมดลูกยังไม่เปิด จนตอนนี้ 38+1 แล้วค่ะ อาการยังคงเหมือนเดิมในทุกวัน ทรมานมากค่า เป็นมาตั้งแต่ 37w แล้วค่ะ

ปล. หาหมอทุกวันเลยค่ะเพราะมีอาการทุกวัน ไม่รู้วันไหนจริงวันไหนหลอก😂555

ถ้าปวดถี่+ท้องแข็งถี่ทุก10-15 นาทีไป รพ.เลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องรอให้มีน้ำเดินหรือมูกเลือด เพราะอาการก่อนคลอดแต่ละคนไม่เหมือนกัน บางคนปวดแค่เอว+ท้องแข็งถี่ปากมดลูกก็เปิดพร้อมที่จะคลอด

ตอนนี้อยู่โรงบาลตั้งเเต่เมื่อคืนเเล้วค่ะ

แม่ นอนท้องก็แข็งใช่ไหมคะ ทางนี้แข็งแค่ตอนนั่งเลยไม่รู้ว่าถ้าเป็นตอนนั่งจะต้องนับไหม

TapFluencer

เรา39+5ปวดทุกวัน ถี่ด้วย พอจับเวลาปวดคลายก็หายปวดไปตลอด555 น่าจะเตือนนะคะ

ขอไห้เปิดเพิ่มนะคะ สู้ๆ

ถ้าอาการแบบนี้ สำหรับคนผ่านี่ไป รพ.เลยไหมค่ะ

เจบเตือนค่ะ

ปวดเตือน

รอคลอดเรยหรอคะ