2 ตอบกลับ

ปรึกษาจิตแพทย์ก่อนมั้ยคะ คนท้องฮอร์โมนเหวี่ยงง่าย อ่อนไหวง่าย บางทีอาจจะส่งผลกับลูกได้นะคะ ระหว่างที่รอตัดสินใจว่าตัวเองควรพบจิตแพทย์มั้ยแม่ก็ทำใจให้สบายๆค่ะ ฟังเพลงที่ชอบ ทำอะไรที่อยากทำ วาดรูปหรือเขียนไดอารี่ถึงเจ้าตัวเล็กงี้ค่ะ การพบจิตแพทย์ไม่ได้หมายถึงเราจะเป็นบ้านะคะแค่เราต้องการจัดการกับความเครียดที่เกิดขึ้นให้ถูกวิธีค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

อย่างแรกแม่ต้องเลิกเครียดให้ได้ก่อนค่ะ เพราะถึงแม่จะบำรุงหรือทำอะไรมากแค่ไหน แต่ถ้าตัวแม่ยังเครียดอยู่ ก็ไม่มีประโยชน์อะไรนะคะแม่