5 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นเบาหวานก่อนท้องค่ะ ได้ฉีดอินซูรินตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย คุมน้ำตาลแบบสุดๆไม่เน้นแป้งแต่เน้นโปรตีน น้ำตาลอยู่ในเกณฑ์ตลอดอันตร้าซาวตอน30+5น้ำหนักน้อง1600gค่ะ

ดีจังเลยคะน้ำหนักน้องดีมาก

ทางนี้กินลงลูกหมด 31w 3 วัน ลูก 2000 แล้ว เบาหวานฉ่ำเลย มีนัดอีกทีวันพรุ่งนี้ ไม่รู้ต้องฉีดอีสูลีนไหม แต่ก่อนหน้านี้กิน สเต๊ก ชาบู หมูย่าง ปลาเผา หมูทอด บ่อยมากคะ

ทางนี้ฉีดอินซูลินตั้งแต่ตั้งท้องเลยคะ น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่2โลเอง ตอนนี้ไม่รู้จะกินไรแล้วกินแล้วค่าน้ำตาลขึ้นฉ่ำเลยจะได้นอนโรงบาลแล้วคะ

31 week 4 day น้ำหนัก 1,954 ค่ะ ไม่ได้เป็นเบาหวาน แต่จะเน้นโปรตีนค่ะ เนื้อสัตว์ ไข่ต้ม นมโปรตีน

บ้านนี้กินบำรุงลูกทุกอย่างเลยคะแต่ลงแม่หมดเลยลงลูกน้อยมากเลยคะ

VIP Member

น้อยกว่าเกณฑ์นิดนึงค่ะ