13 ตอบกลับ

ชาเขียวหนึ่งแก้ว (ประมาณ 240 มิลลิลิตร) จะมีคาเฟอีนประมาณ 29–49 มิลลิกรัม ซึ่งถือว่าเป็นปริมาณที่ปลอดภัยต่อแม่และทารกในครรภ์ ดังนั้น การดื่มชาเขียวจึงถือว่าปลอดภัยต่อการตั้งครรภ์ ตราบเท่าที่คุณแม่ไม่ได้ดื่มชาเขียวมากเกินไป จนกระทั่งร่างกายได้รับคาเฟอีนเกินปริมาณ 200 มิลลิกรัมต่อวันทานได้นะคะแต่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลเบาหวานขณะตั้งครรภ์งดได้ก้งดนะแม่

บ้านนี้ติดชาเย็นกับ โค้กค่ะแม่😂 ไม่กินแล้วไม่สดชื่น ชาเย็น /อาทิตย์นึง ถ้าโค้กก็ 2วันกินที ขวดเล็ก 10บาท หายหายอยากจ้า

ทางนี้กาแฟ กับน้ำมะพร้าววันละแก้วเหมือนกันค่ะ ติดมากไม่ไหว แต่ นน ไม่ได้ขึ้นเยอะ กลืนน้ำตาลค่าเบาหวานปกติ

บ้านนี้ตรวจน้ำตาลก็ปกติเหมือนกันค่ะ มาติดน้ำชงน้ำปั่นได้อาทิตย์กว่าแล้ว

บ้านนี้ก็คิดเหมือนกันค่ะ ช่วงแรกๆไม่กินเลยพอเข้าไตรมาสสุดท้ายติดเมนูหวานๆ น้ำชง น้ำอัดลม

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ก็เพิ่งมาติดกินช่วงไตรสุดท้าย

ทานได้วันละแก้วได้ค่ะ ในปริมาณจำกัด 200ml/วัน แต่ถ้าพวกกาแฟกินวันเว้นวันดีกว่าค่ะแม่

ทางนี้ทำงานประจำ กาแฟดำทุกวันเลยค่ะ น้ำหวานก็กิน ไม่ได้กินนี่อยู่ไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้กินชาเย็น กาแฟโบราณทุกวันเลยค่ะ ถ้าไม่ได้กินเหมือขาดอะไรไปสักอย่าง😁😁

ระวังเบาหวานนะคะแม่ กว่าจะคลอดอีกหลายสัปดาห์เลย

กลัวเหมือนกันค่ะ แต่ตรวจตอนกลืนน้ำตาลแล้ว ปกติ ตอนนี้พยายามเลี่ยงแล้วค่ะ

ติดเหมือนกันค่ะแต่หมอให้พยายามลดพวกชา กาแฟ

จะมีแค่เบาหวานค่ะแม่ แนะนำทานหวานน้อยนะคะ