12 ตอบกลับ

ไม่เคยสนใจขนาดท้องเลยค่ะ สนใจแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์พอค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด 12 พฤศจิกายน เตรียมของเกือบครบแล้วเหลืออีก 10% จะเป็นพวกหมวดยาค่ะ

VIP Member

แม่ตัวเล็ก ท้องแรก =ท้องเล็ก​ปกติคะ แค่น้ำหนักแม่ไม่ลด ลูกหนักตามเกณฑ์​ปกติเป็นพอค่ะ ท้องไม่ใหญ่ก็ดีนะคะแม่ คลอดละหุ่นกลับ​ไวคะแม่

บ้านนี้ กำหนด 14 พฤศจิกายน ซื้อเตรียมไว้ใกล้คบแล้วค่ะ☺️ กำลังเก็บเอาออกมาซัก ทำไว้เลยค่ะแม่ อีกหน่อยจะทำไม่ไหวน๊า ก้มๆเงยๆลำบาก

ได้ลูกชายจ้า คนแรกก็ลูกชาย คนสองก็ลูกชาย 😁😄

ไม่เคยใส่ใจกับคนทักเลย ถามหมอทุกครั้ง ถ้าลูกนน.ตามเกณฑ์แข็งแรงปกติ ไม่ต้องเครียดท้องจะเล็กใหญ่

ใช้ๆแม่ก็รับฟังแบบนี้แหล่ะดีสุด บ้างครั่งก็บอกโบราณถือ555

25+6weekจ้ากำหนดคลอด29พ.ย ท้องไม่ค่อยใหญ่เหมือนกันแต่น้ำหนักน้องปกติจ้า

6เดือน2สัปดาห์ แล้วค้ะ น้องเเข็งเเรง เเม่น้ำหนักขึ้นมา5โล จาก51สู่56

ใหญ่นะคะไม่เล็กเลยค่าลูกชายเหมือนกัน17พยงับคลอดง่ายๆๆนะคะเเม่😍

ขอบคุณน้า💗🙏

บ้านนี้29สัปดาห์3วัน มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่เลยค่ะ😅

มันก็ใหญ่ไปตามอายุครรภ์เนาะคุณแม่💗แต่ของหนูเขายังว่าเล็ก555

ของหนูก็มีแต่คนทักเหมือนกันค่ะ ว่าท้องเล็ก

ได้ 28สัปดาห์ แต่เวลาไปไหนบ้างคนชอบทักว่าท้องเล็ก บ้างที่ก็ งง เหมือนกัน ขนาดนี้แล้วยังเล็กอยู่อีกอ่อ

16 พ.ย. ทีมลูกชาย ซื้อของครบเรียบร้อยจร้า

27 + 5 วีค ค่ะ