2 ตอบกลับ

TapFluencer

12วีค น้ำหนักยังไม่ขึ้น ไม่แปลกค่ะแม่ เพราะน้องยังเล็ก ถ้ากินข้าวไม่ค่อยได้ แนะนำให้ทานบ่อย ๆ เป็นมื้อเล็ก ๆ นะคะ อาจจะไม่กินข้าวนเยอะ แต่เอาคาร์โบไฮเดรตจากผลไม้น้ำตาลน้อยแทน ส่วนโปรตีนอย่าขาดนะคะ กินไข่ ไก่ หมู หรืออะไรที่แม่ทานได้ ลองหาเมนูดูนะคะ ดื่มนมให้หลากหลายค่ะ เพราะถ้าเข้าไตรมาส 2 น้องจะเริ่มรับสารอาหารกับเราได้แล้ว ตอนนี้ยังไม่ถือว่าพ้นไตรมาสแรกโดยสมบูรณ์ค่ะ ส่วนตัวช่วงแรกวุ่นวายกับตัวเองมาก ไม่อยากกินข้าว ไม่อยากอาหาร ดีที่ไม่แพ้จนอาเจียน กินได้แต่ไม่อยากอะไรเลย กว่าจะหาเมนูที่กินได้บ้างแต่ละวัน หัวจะปวด🤣🤣🤣

เดี๋ยวอีกซักพักก็ดีขึ้นค่ะ เราก็เป็นเหมือนกัน เกือบตายเพราะเเพ้ท้องน้ำหนักลงไป7กิโล เเต่ก็ฝืนเอาค่ะ กินนิดกินหน่อยก็ต้องกินค่ะ ตอนนี้ได้12วิคเเล้วค่ะ อาการเเพ้ค่อยหายไป เริ่มกลับมากินได้เเล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ😍