11 ตอบกลับ

ใส้เดรสเฉพาะออกไปข้างนอกคะอยู่บ้านก็จะใส่กางเกงที่เอวมันยืดได้หน่อยคะส่วนเข็มกลัดแม่บ้านนี้ติดตลอดคะทั้งอยู่บ้านและออกไปนอกบ้าน ทำจนเป็นกิจวัตรเลยคะแม่ แต่อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของแต่ละคนนะคะ แต่เข็มกลัดควรจะติดเวลาออกไปข้างนอกเพื่อให้คนอื่นระวังไม่มาชนท้องเราค่ะแม่

แล้วแต่ความสะดวกของแม่จ้า ส่วนเข็มกลัด ก็แล้วแต่ความเชื่อจ้า บ้านนี้ไม่ติดเลยค่ะ กลัวใครมาชนหรือไปชนอะไรเข้าแล้วเข็มจะเด้งออกมาแทงพุงจ้า

VIP Member

ใส่ตอนท้องเริ่มออกแบบเห็นชัดค่ะ บ้านนี้ท้องออกประมาณสี่เดือน ก็ใส่เลยค่ะ ส่วนเข็มกลัดไม่เคยติดเลยค่ะ จนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วค่ะ

บ้านนี้ใส่เป็นเดรสตอน6เดือนค่ะ เพราะใส่กางเกงเริ่มอึดอัดไม่สบายตัวแล้ว ส่วนเข็มกลัดติดเฉพาะเวลาออกไปข้างนอกจ้า

ใส่ตอน11วีคค่ะ ติดกระดุมกางเกงทำงานไม่ได้แล้ว ตอนนี้12วีคเช่นกันค่ะ ไม่ใส่เข็มกลัดค่ะ

บ้านนี้ใส่มินิเดรสตลอดค่ะตั้งแต่4เดือน เข็มกลัดใส่เฉพาะตอนออกไปข้างนอก

ถ้าท้องใหญ่ก็ใส่ได้เลยค่ะ ใส่สบายๆเป็นเดรสทรงผล่อยก็ได้จะได้ไม่อึดอัด

ไมาเคยติดเข็มกลัดเลย ชุดคลุมก็ซื้อชุดกระโปรงเดรสน่ารักๆมาใส่แทน

แม่บ้านใส่ตอนสี่เดือนค่ะ​ เข็มกลัดติดเฉพาะตอนไปวัดค่ะ

ท้องมาใหญ่ตอน6เดือน เลยเริ่มใส่