#เหนื่อยยยยยย

ตอนนี้ท้องได้ 31w6d แล้วค่ะ ช่วงนี้้หนื่อยง่ายแถมยังต้องเลี้ยงลูกคนโตวัย1ขวบ9เดือน งานบ้านไม่ทำก็โดนบ่นสามีกลับมาจากทำงานก็นอนบ้างเล่นเกมบ้างไม่ได้ช่วยอะไร บาฃทีทำงานบ้านไปก็รู้สึกเจ็บท้องบ้างหายใจไม่ทันบ้าง แม่ๆมีวิธีรับมือยังไงเกี่ยวกับเรื่องงานบ้านบ้างมั้ยคะพอดีคนที่บ้านเนี๊ยบเรื่องความสะอาดมากแต่เราทำอยู่คนเดียวไม่ทำก็โดนบ่นแต่คือปรกติเราก็ทำนะคะแต่มีช่วงนี้ที่เจ็บท้องบ่อยเหนื่อยง่ายเลยไม่ค่อยทำ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ