6 ตอบกลับ

เรากินทุกอย่างค่ะแม่ รู้ว่าตั้งครรภ์ตอน 8w เรากินทุเรียนเยอะมาก แต่พอทุเรียนแพงขึ้นเลยหยุดกินค่ะ เน้นกินนมสด น้ำเต้าหู้ กล้วยน้ำว้าไม่ค่อยชอบค่ะแต่ก็กินบ้าง ไข่ก็กินวันเว้นวัน กินฝรั่ง ชมพู่ มังคุด แตงโม สัปะรด พอ 22w หมอซาวร์ให้ บอกน้องน้ำหนักเกินอายุครรภ์มา 1w ค่ะ น้องหนัก 575g ปกติจะประมาณ 430g แม่เสี่ยงเบาหวานด้วยแต่ยังไม่ถึงขนาดฉีดอินซูลีนนะคะ แค่คุมอาหารเอา ตอนนี้จะ 6เดือน น้ำหนักแม่ขึ้นมาจากก่อนท้อง 3-4โลเองค่ะ แต่พอคุมอาหารลดไป 3 ขีดอีกด้วย

ขอบคุณค่ะ

เน้นโปรตีน ไข่ นม น้ำเต้าหู้ และกล้วยจ้า บ้านนี้กินเยอะจัด นน เยอะทั้งแม่ ทั้งลูก 🤣

ขอบคุณมากค่ะ

เรากินไข่ต้มทุกวันคะ ตอนนี้33week ลูกหนัก2.2โล คลอดเองไม่ได้ต้องผ่าคลอดคะ

ขอบคุณค่ะ

กินนมเยอะๆๆค่ะของเรา27wน้ำหนักลูก1063ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไข่ต้ม กล้วยน้ำว้า ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กล้วยน้ำว้าค่ะ

ขอบคุณค่ะ