8 ตอบกลับ

น้องโก่งตัว หรือ มดลูกเกร็งคะ สังเกต ดีๆนะคะ เพราะตอนเราเป็น เราเข้าใจว่าโก่งตัว แต่จริงๆแล้วมดลูกบีบตัว หรือเรียกว่าท้องเกร็ง มีโอกาส ที่จะคลอดก่อนกำหนด เราเป็น week 27 ค่ะ ไปหาหมอ แล้วใช้เครื่องวัดการบีบตัวของมดลูก ปรากฎ ต้อง ให้ยายับยั้งการคลอดก่อนกำหนดค่ะ เพราะเสี่ยงกับ ปากมดลูกเปิด แล้วคลอดก่อนได้

น้องโก่งตัวบ่อย เป็นสัณญานที่ดีนะคะ บ้านนี้ 30+6 มีปวดท้องแข็งทั่วท้อง ที่ไม่ใช่อาการเด็กโก่งตัว อยู่ๆลูกไม่ดิ้น แม่นี่ใจหายเลยค่ะ ต้องให้หมอเอาเครื่องกระตุ้นมาทำให้ดิ้น

ตอนท้องลูกเราโก่งจนท้องเบี้ยวมาข้างนึงเลยคะ คลอดมาก็ปกติดีคะ มีแค่นอนดิ้น และชอบบิดขี้เกียจเท่านั้นเอง555

6เดือนเหมือนกันคะดิ้นก้อเก่ง โก่งตัวทีแม่เจบท้องมากๆเปนนูนๆแข็งๆเปนก้อนๆเรยคะ

คิดว่าน้องน่าจะกลับหัวนะคะ เพราะตอนนั้นไปหมอหมออัลตร้าซาวดู หัวมาอยู่อีกด้านนึงค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-34021)

น้องคงจะเปลี่ยนท่านหรือกำลังกลับหัวค่ะ

ขอให้กลับหัวทีเถอะคะหมออยากให้กลับหัว

น่าจะม้วยหน้าม้วนหลังในท้องคุณแม่คะ

สงสัยจะใช่คะ เล่นสนุกสนานเลย

น่าจะช่ายคะ