4 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้อง5เดือน เจ็บชายโครงซ้ายมากๆ เป็นปกติค่ะ เพราะมดลูกขยายตัว

ขอบคุณนะคะเเม่ นึกว่ามีอันตรายกับน้อง ท้องเเรกเลยไม่ค่อยรู้อะไรค่ะ

ทุกสิ่งอย่างไม่อันตรายนะถ้าไม่มีเลือด อาการคนท้องเปลี่ยนแปลงได้ทุกวัน

ขอบคุณค่ะเเม่🙏🏻 ท้องเเรกเลยไม่รู้ค่ะ นึกว่ามีอันตรายค่ะ

คนท้องมักมีอาการปวดหลังให้เปลี่ยนท่าบ่อยๆอย่านั่งหรือยืนนานๆค่ะ ✌🏻

โอเคค่ะ ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำดีๆค่ะเเม่

เป็นเหมือนกันค่ะปวดแค่ด้านซ้าย

เราพึ่งเป็นมา 1-2 วันค่ะ เลยแอบสงสัยว่าคุณเเม่ท่านอื่นเป็นเหมือนกันไหม เห็นบอกว่าเป็นเพราะมดลูกขยายตัว ไม่อันตรายก็สบายใจค่ะเเม่