36 ตอบกลับ

ชะโลมน้ำมันมะพร้าวเลยค่ะ เข้าห้องชะโลมก่อนอาบน้ำหรืออาบน้ำเสร็จแล้วทาบางๆจะได้ไม่เหนียวตัว ท้องสองแล้วไม่แตกเลยจ้า...แต่ถ้าคันอย่าเผลอเอาเล็บเกาเด็ดขาดนะค่ะ หอมดีด้วยจ้าน้ำมันมะพร้าว

ทานีเวียร์ตลับสีน้ำเงินเหมือนกันค่ะ ทาบ้างลืมบ้าง บางครั้งก็ทาอาทิตย์ละครั้ง บางครั้ง 2 อาทิตย์ทาครั้งค่ะ 😂😂😂 ตอนนี้ 26w. แล้วค่ะ ท้องยังไม่แตกค่ะ

ขี้ลืมเหมือนกันเลย555

แล้วแต่หนังท้องของแต่ละคน พี่ข้างบ้านท้องใหญ่มากแต่ไม่แตกซักนิด แต่ตัวเราแตกตอน7-8 เดือน ขนาดท้องไม่ใหญ่มากนะ แถมทาครีมบำรุง ทาออยไม่เคยขาด

บ้านนี้ไม่แตกลายเลยค่ะ ท้อง2แล้ว ท้องแรกไม่ได้ทาอะไรเลยค่ะ ท้องนี้ทาไบโอออยล์ เริ่มทาตอนอายุครรภ์น้อยๆนี้แหละค่ะ เพื่อความสบายใจ

VIP Member

บ้านนี้ 31+3 วีค ทาบ้างไม่ทาบ้าง รุ้สึกไม่ค่อยสบายตัวอากาศร้อน ตอนนี้ยังไม่แตกแต่กลัวช่วงโค้งสุดท้ายอยุ่เหมือนกันค่ะจะรอดมั้ย

เราใช้ virgin olive oil ค่ะ ไม่แตกเลย ท้องสองแล้ว ไม่คัน ทาทั้งตัวเลย นม ท้อง สะโพกต้นขา แขน คอ แต่จะมันๆหน่อยนะ แต่ได้ผลดีค่ะ

VIP Member

7-9เดือนถึงจะออกอาการค่ะ แม่บ้านนี้แรกๆก็ไม่แตกทาครีมดีแค่ใหนก็เอาไม่อยู่ พอ8เดือน รอยแตกมาเลยจร้า

ทาออยกับนีเวียตลับน้ำเงินเหมือนกันจ้า. ไม่รู้จะแตกลายไหมบ้านนี้22วีคแล้วค่ะตอนนี้ คันท้องมาก

ท้องแรกตอนนี้8เดือนกว่าแล้วยังไม่แตกค่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจะรอด ฟังจากแม่ท่านอื่นแล้วนะคะ55555

บ้านนี้ก็นึกว่าจะลอด มาแตกเอาช่วง37วีค หมดกัน555 ดื่มน้ำกับหมั่นทาครีมเยอะๆบ่อยๆนะคะ