2 ตอบกลับ

น่าจะเป็นเพราะเพศเด็กค่ะอาการเเพ้เกิดได้หลายรูปแบบหมอเคยบอกว่าเพราะเพศเด็กของเราตอนท้องเเรกไม่เเพ้ท้องอ้วกไม่เหม็นเเต่พอย่าง4เดือนเป็นตากุ้งยิงบ่อยมากเป็นฝี100หัวใต้จักเเร้ทั้งทีไม่เคยเป็นเเละมีคันปากเป็นเม็ดทีปากเเสบร้อนเเสบไหม้กินของเผ็ดไม่ได้เลยค่ะทาลิปก็ไม่ได้เจ็บมากต้องทาวัสลีนตลอดเวลาไปหาหมอหมอบอกไม่เป็นอัตรายค่ะพอคลอดจะหายเองหายจริงค่ะพอลูกออกปับอาการคันปากตลอดหายเลยค่ะ

VIP Member

ของเราเคยเป็นตอนยังไม่ท้องค่ะ แค่นอนหลับให้เพียงพอ ห้ามแกะเกาและทายาบ่อยๆ ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เริมที่ปากไม่อันตรายเท่าที่อวัยวะเพศร่างกายอ่อนแอก็เป็นได้ค่ะ ถามว่านานมั้ยก็สักพักค่ะ รักษาความสะอาดให้ดีๆนะคะ