8 ตอบกลับ

เค้าเป็นคะ รอฟังผลของพ่อวันที่ 30นี้คะ ถ้าพ่อไม่เป็นก็โชคดีคะ แต่ถ้าเป็นทั้งคู่ ต้องเจาะอีกรอบเพื่อเอาไปตรวจว่าเป็นตัวไหนคะ พอดีทางบ้านฝั่งเค้าเป็นกันอยู่แล้วคะ

เช่นกันนะคะคุณแม่🥰❤️

ทางนี้พึ่งรู้ค่ะเป็นธารัสซีเมียแฟนก็เป็นค่ะเป็นตัวเดียวกัน หมอบอกไม่มีความเสี่ยง เสี่ยงแต่น้อยมาก

ขอบคุนค่ะ เค้าก้ตรวจทั้งสองอย่างพรัอมกันเลย รอฟังผลจากศูนย์ใหญ่เช่นกันค้าบ

ไม่ต้องทำอะไรค่ะ รอผลอย่างเดียว เป็นโรคทางพันธุกรรมที่แก้ไม่ได้นะแม่

ขอบคุณมากจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเ รอฟังผลเหมือนกัน เป็นกำลังใจให้นะคะ ✌️

เป็นกำลังใจให้เช่นกันนะคะ ขอให้ผลออกมาไม่เป็นอะไรน๊า 🥰🥰

รู้จักน้องที่เป็น คลอดมาปกตินะ แค่น้องจะมีเชื้อนี้ติดไปด้วย

ขอบคุนมากนะคะ แม่แอบเปนกังวลหน่อยๆๆ รอลุ้นผล😂

บ้านนี้พึ่งรู้ผลเมื่อวานเลยค่ะ แม่เป็นพาหะธาลัสซีเมีย

ขอบคุนมากนะคะมาแชร์ประสบการณ์ ขอให้แม่และน้อง แข็งแรงปลอดภัยทั้งคู่จ้า❤️🥰

เจอค่ะ แต่ยังม่รุ้ผลที่ส่งไปตรวจเรย

เค้าก้รอลุ้นผลเหมือนกันจ้า ขอให้ไม่เปนอะไรเลยนะคะ 🥰

ของเรารอฟังผลเลือดวันนี้ค่ะ

ให้กินยาค่ะแม่ กับลดอาหารเค็มจ้า ความดันของแม่อยู่ที่เท่าไหร่ค่ะ