2 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยแม่ ตอน38วีค เครื่องซาวน์บอกประมาณ3200 แต่หมอคลำดูแล้วบอกว่าไม่ต่ำกว่า3400แน่นอน ตอนนี้39+6แล้ว ยังไม่ออกมาเลยค่ะ เพิ่งโดนกระตุ้นไป1กรุบวันนี้ แม่ตั้งใจจะคลอดเอง เพราะต้องการเซฟเงิน(ผ่าคลอดแพงมากค่ะ)

ไม่ใช่ค่ะ คือการล้วงเข้าไปในมดลูก

35+1วีคนน.น้อง3300+ แม่อยากคลอดเอง แต่หมอบอกน่าจะคลอดเองไม่ได้แนะนำให้ผ่า เพราะกลัวความเสี่ยงหลายอย่าง กลลัวจะคลอดเองไม่ได้กลัวจะเจ็บ2ต่อ หมอบบอกแบบนี้ คงต้องเชื่อหมอ😅😅

คงต้องเอาตามที่หมอบอกแหละค่ะ 😅