11 ตอบกลับ

บ้านนี้ไอตั้งแต่ท้องได้สามเดือน จนตอนนี้จะแปดเดือนแล้วก็ยังไม่หายค่ะ ทั้งที่ไม่เคยเป็นแบบนี้มาก่อน บางวันไอจนเกือบจะไม่ได้นอนก็มี ลองถามคุณหมอดู หมอแนะนำให้ซื้อคามิโลซานมาพ่น ก็เหมือนเดิม แม่ก็เลยปล่อยไว้แบบนี้ คิดว่าอาจจะเป็นอาการของคนท้อง คลอดเสร็จน่าจะหายเป็นปกติ 😄

เราคิดว่ามันเป็นอาการแพ้ท้องอย่างหนึ่งนะ แต่หมอบอกว่าไม่เกี่ยวกับแพ้ท้อง เราเคยเป็นตอนท้องแรก ไอ อ้วก ติดต่อกัน 6 เดือนเต็ม แล้วก็หายเอง ลูกเกิดมาเป็นหอบ ภูมิแพ้

เราไอจนคลอดเลยค่ะหาหมอก็ไม่หายเพราะหมอก็ไม่กล้าให้ยาที่แรงเพราะอันตราย ได้แค่ทนบอกเลยทรมานมากค่ะ ไอจนปวดท้องไปหมดเลยค่ะจ

บ้านนี้ทรมานมากไอจนท้องแข็ง ไปหาหมอสุดท้ายคออักเสษ ได้ยามาเยอะเลยคะ หาหมอค่ะแม่จะได้รับการรักษาที่ถูกต้อง

เป็นค่ะ ไอมาเป็นเดือนแล้ว แถมเป็นหวัดด้วย เพราะว่าแม่เป็นภูมิแพ้ ตอนกลางคืนไอแบบทรมานสุดๆ😭

ไปรพ.เลยค่ะ คุณหมอจัดยาให้ตามอาการเลย บ้านนี้เป็นหวัด ไอ เกือบเดือนกว่าจะหาย

เป็นมานานแล้วค่ะ บอกหมอหมอไม่ให้ยามาทานค่ะ

VIP Member

เคยค่ะตอนท้อง2ทั้งไอทั้งหอบไปหาหมอพ่นยาขยันจิบน้ำอุ่นก็หายนะค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แพ้อากาศหรือป่าวค่ะ อาจจะเปฺนที่แอร์

เป็นค่ะ ไอทั้งคืน แล้วมีเสมหะด้วยค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ