6 ตอบกลับ

จำเป็นนะคะ ไข้หวัดใหญ่ถ้าฝากคลีนิคเขาจะให้ฉีดทุกที่ ถ้าไม่ฉีดคิดว่าไม่จำเป็นจะมาฝากคลีนิคทำไมล่ะคะ ส่วนบาดทะยักถ้าฉีดเกิน10ปี ฉีดทุกที่ค่ะ จำเป็นมากด้วย การฝากคลีนิคคือการฝากที่ได้สิทธิประโยชน์มากกว่าการฝากรพ.รัฐที่ฟรี ไม่เคยเห็นใครปฏิเสธการรับวัคฉีนรึมีข้อสงสัย เพราะมันช่วยให้เราไม่เป็นหวัดเป็นไข้ไม่ต้องทานยาที่ส่งผลเสียต่อลูกบ่อยๆ มีความแข็งแรงในการตั้งครรภ์

ไปฝากครั้งแรก 8W เขาก้จับฉีดบาดทะยักเลยค่ะเพราะฉีดล่าสุดเมื้อ10ปีที่แล้ว เหลือไข้หวัดใหญ่ที่ยังค่ะ

บ้านนี้ยังไม่ได้วัคซีนเลยค่ะ เดวไปนัดรอบหน้าต้องถามคุณหมอว่าจะฉีดให้ช่วงไหน แม่จะได้เตรียมตัว555

TapFluencer

โดนบาดทะยักไป2เข็มแล้วค่ะ ตอนไปฝาก8วีคและ12วีคค่ะ ปวดมาก เหลืออีก1เข็มหมอบอกหลังคลอด😆

VIP Member

เรารับไข้หวัดใหญ่ ประมาณ30วีคค่ะ มีอาการปวดแขนยกไม่ขึ้นไข้ต่ำๆลูกดิ้นดีค่ะ

บ้านนี้ฉีดวัคซีนไวรัสตับอักเสบตอน 12weekค่ะฉีดอีกครั้ง 17 week เข็มสุดท้าย 36 weekค่ะ

บาดทะยัก 2 เข็มค่ะ 4วีค กับ 14 วีค