14 ตอบกลับ

ลองสังเกตดูนะคะว่าเลือดที่ออกมาเป็นสีอะไร ถ้าเป็นสีน้ำตาล ก็อาจจะเป็นเลือดเก่าที่ค้างอยู่ค่ะ ถ้าเป็นเลือดสดควรรีบไปหาหมอนะคะ แต่ถ้าไม่สบายใจ ไปหาหมอดีกว่าค่ะ อย่างน้อยให้คุณหมอ ultrasound

ไปหาหมอค่ะ จะได้วินิจฉัยถูกยิ่งเป็นไตรมาสแรกไม่ควรมีเลือดออกนะคะ

น่าห่วงค่ะ ไม่น่ามีเลือดออกนะคะ คนท้องหาหมอเลยค่ะ

ไปหาหมอดีกว่านะคะ อาจจะเสี่ยงแท้งคุกคามได้

หาหมอด่วนเลยค่ะ..อาจจะมีภาวะเเท้งคุกคามได้

VIP Member

ควรไปพบแพทย์นะคะถ้าหากผิดปกติแบบนี้

VIP Member

หาหมอด่วนเลยคะ อย่าปล่อยไว้นานคะ

รีบหาหมอค่ะเสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ

ไปหาหมอนะคะจะได้สบายใจ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะ