12 ตอบกลับ

ไปหาหมอเลยนะค่ะ แม่บ้านนี้ก็ปวดจี้ดๆทิ้งช่วงระยะๆปวดตั้งครรภ์6เดือนมีอาการมูกปนเลือดและมีเลือดไหลหยดออกมาเลยมาหาหมอ บอกปากหมดลูกเปิด6เซนติเมตรคลอดเองแต่ลูกอยู่ห้องicuค่ะลูกตัวเล็กมากค่ะยังไงควรรีบไปหาหมอค่ะ

ถ้าไม่มีเลือดออก คือมดลูกขยายตัวค่ะ จะเจ็บจิ้ดๆ บริเวณท้องน้อย เราเป็นมาทุกอาการแล้วค่ะ ตอนนี้ 36w แล้ว

36เท่ากันเลยค่ะ ตอนนี้ปงดวนๆๆที่ท้องเปนอะไรไหมค่ะ

อายุครรภ์เท่าเราเลย เลือดเราออกด้วย ไปรพ หมอฉีดยากันแท้งคุกคามให้ ไม่มีไรค่ะคุณแม่ สู้ๆๆ

หลังหาหมอแล้วยังมีเลือดไหลอีกมั้ยคะ อยากทราบ พอดีเค้ามีตกขาวปนมูกน้ำตาลออกมา ไปหาหมอหมอฉีดยากันแท้งพร้อมยาสอดมาให้ แต่อยู่ๆก็มีออกมาอีกเป็นคาบๆสีน้ำตาลปนมา วันนี้

ขอคำแนะนำค่ะ เป็นเหมือนกัน อาทิตนึงแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ตรวจครรภ์ดู

หมดลูกกำลังขยายค่ะ ถ้าไม่มีเลือดคือปกติค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกัน มดลูกกำลังขยายนะ

มดลูดขยายตัวค่ะ เรื่องปกติ

น่าจะมดลูกขยายตัวคะ

มดลูกกำลังขยายจ้า

มดลูกกำลังขยายจ้า