7 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอเลยนะแม่ เหมือนแม่บ้านนี้เลยค่ะ 38+3 หมอนัดไปกระตุ้นคลอดตอนเช้า พอกลางดึกประมานตี1แม่ลุกไปเข้าห้องน้ำกลับมาน้ำไหลไม่หยุดเลย ไปหาหมอมดลูกก็ยังไม่เปิดแต่น้ำคล้ำก็ยังไหลต่อเนื่องจนน้ำคล้ำเหลือน้อย หมอได้ให้ออกซิเจน

เป็นอาการน้ำเดินนะคะต้องไปหาหมอเรา39+4ไปเยี่ยวก็มีเลือดออกไม่เจ็บท้องอาบน้ำกินข้าวปกติจนเริ่มมีอาการเจ็บเหมือนปวดประจำเดือนไปหาหมอบอกปากมดลูกเปิด3เซนค่ะ

ปากมดลูกเปิดไหมคะ

เหมือนน้องอยากออกแล้วเลยค่ะแม่ แม่ลองให้หมอตรวจปากมดลูกเลยค่ะ ลูกคนแรกเราแบบนี้เลยไม่ปวดท้องมีแต่น้ำไหลออกมา

น้ำคร่ำแตก อันตรายกว่าปวดท้องจะคลอดอีกนะคะ

บ้านนี้มีอาการแบบนี้เลยค่ะแม่ ไปรพ.ปุ้บ โดนยาเร่งคลอด นอนรอประมาณ5ชม. น้องออกเลยค่ะ

โดนผ่าแล้วค่ะแม่😂

จะคลอดแร่วแม่ไปหาหมอค้าบบบ

ใช่คะแม่ไปหาหมอเลยคะ

ปวดท้องไหมค่ะ

หาหมอด่วนค่ะแม่ ก่อนคลอดคนโตอาการเราก็แบบนี้